Phát huy vai trò lãnh đạo, chỉ đạo, đồng thời cũng là “cầu nối”, là lực lượng nòng cốt trong việc giúp nông dân phát triển kinh tế, giảm nghèo bền vững, thực hiện có hiệu quả phong trào xây dựng Nông thôn mới. Thời gian qua, các cấp chính quyền xã Cát Tân, huyện Như Xuân (Thanh Hóa) đã có nhiều đổi mới trong phương thức hoạt động, xây dựng kế hoạch và triển khai nhiệm vụ thông qua những việc làm cụ thể, thiết thực gắn với đặc điểm tình hình địa phương góp phần nâng cao đời sống vật chất và tinh thần cho nô